เมื่อวันที่ 20 มกราคม 2564 ดร.อรวิทย์ บุญชม ในฐานะผู้แทนคณะกรรมการอิสลามประจำกรุงเทพมหานคร นำเงินจำนวน 50,000 (ห้าหมื่นบาทถ้วน) ที่ได้รับจากการบริจาคของพี่น้องมุสลิมในกรุงเทพมหานคร ไปมอบให้นายแวดือราแม มะมิงจิ ประธานกรรมการอิสลามประจำจังหวัดปัตตานี เพื่อนำไปช่วยเหลือผู้ที่ประสพอุทกภัยในจังหวัดปัตตานีต่อไป
![กอ.กทม.มอบเงินช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยจังหวัดปัตตานี กอ.กทม.มอบเงินช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยจังหวัดปัตตานี](https://www.islamicbangkok.or.th/wp-content/uploads/2021/03/2021.3.1-_5_๒๑๐๓๐๑_0-660x330.jpg)